ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มีนาคม 2012, 16:32
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road
Default เหนื่อย สงสารนักเรียน

ผมสอนนักเรียน ยังไงเขาก็เก่งของเขาในระดับหนึ่ง

แต่พอไปสอบแข่งขัน ก็แพ้ เนื่องจากคนเก่งเยอะ

ส่วนใหญ่จะทำเลขได้ทุกข้อ แต่ปัญหาคือทำไม่ทัน

พอมีวิธีเพิ่มสปีดให้นักเรียนหรือเปล่าครับ

ตอนนี้ผมท้อมากครับ สอนไปก็ไม่ได้อะไรดีขึ้น

เพราะไม่รู้ข้อสอบออกอะไร เน้นตรงจุดไหม

ยังไงรบกวนใครพอมีวิธีเพิ่มความเร็วในการทำข้อสอบไหม

นักเรียนคนนี้ คำนวณเลขได้เร็วมาก แต่ยังทำไม่ทัน

ผมก็ยัง งงๆ อยู่ครับ รบกวนด้วยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้