หัวข้อ: อีกข้อ
ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 พฤศจิกายน 2008, 00:31
Puriwatt's Avatar
Puriwatt Puriwatt ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

Puriwatt is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LightLucifer View Post
เอ๋มันแปลกนะครับ ถ้ารูปเป็นแบบนั้นแล้วรูป สี่เหลี่ยม ABCD อยู่ไหนอ่ะครับ
ผมเห็นแต่ ADBCอ่ะ อันนี้โจทย์มหิดลป่าวครับ
ลองดูตัวอย่างแนวคิดซิครับ แล้วจะมองเห็นภาพสี่เหลี่ยมABCD ที่มุม D เกิน 180 องศา
(แค่สามเหลี่ยม ABC ก็มีพื้นที่ 96 ตารางหน่วยแล้วครับ, ดังนั้นจุด D จะอยู่ในสามเหลี่ยม ABC แน่ๆ)
Name:  po42977.JPG
Views: 232
Size:  30.6 KB
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้