ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 ตุลาคม 2016, 14:09
oniP oniP ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

oniP is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
กำลังเข้าสู่โค้งสุดท้ายแล้วครับ มีวิธีพิสูจน์ goldbach แบบสวยๆอยู่เหมือนกัน แต่ต้องพิสูจน์อีกอย่างเพิ่มเติม ซึ่งผมกำลังทำอยู่ครับ อีกนิดเดียวจริงๆ

บทพิสูจน์จริงๆมันจบลงไปแล้ว แต่ตอนนี้กำลังปิดช่องโหว่ของบทพิสูจน์ ซึ่งเหลือจุดเดียวแล้ว ถ้าจบจุดนี้ก็ถือว่าเป็น full proof แบบสวยๆเลย

ไปๆมาๆ ผมว่านี้มันจะยากกว่า FLT ซะอีกนะครับเนี่ย โหดจริงๆ ผมต้องคิดแบบสลับซับซ้อนมากอ่ะ สมองทำงานหนักมาก
เริ่มตื่นเต้นละครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้