ดูหนึ่งข้อความ
Old 23 พฤษภาคม 2013, 14:05
Spash Spash ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Spash is on a distinguished road

ขอคุณครับ
ผมไม่แน่ใจว่าที่ลงวิธีคำนวนไว้ด้านล่างนั้นเป็นสูตรหรือเปล่าครับ.หรือว่าเป็นที่เครื่องคอมผิดปกติ เห็นมีเครื่องหมายเป็น $ ด้วยครับ
งงเลยครับ ( ยากจัง )

ที่ลงให้เป็น $\frac แทนความหมายว่าอะไรครับ
=\frac {1}{8} เป็น เศษหนึ่งส่วนแปด หรือไม่ครับ

ประทานโทษนะครับ รบกวนอีกขอคำอธิบายอีกคร้้งครับ
ขอบคุณมากครับ

$\frac{1}{8} + \frac{3}{4} = \frac{1}{8} + \frac{3}{4}\times \frac{2}{2} = \frac{1}{8} + \frac{6}{8} = \frac{7}{8}
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้