หัวข้อ: Marathon - Primary # 2
ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 กรกฎาคม 2010, 18:41
kimchiman kimchiman ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

kimchiman is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ banker View Post
ถ้าไม่กำหนดเงื่อนไขอิ่น ผมก็จะวาด สี่เหลี่ยม ABCD เป็นสี่เหลี่ยมจัตุรัส แล้วจุด E ทับจุด A

สี่เหลี่ยม ABCD มีพื้นที่ 1 ตารางหน่วย ด้าน BE = BA = 1 หน่วย

ตอบ ความยาวของ BE เท่ากับ 1 หน่วย

คำตอบถูกไหมครับ
คำตอบถูกครับ แต่วิธีคิดไม่ถูก
เอาเป็นว่าสิทธิ์การตั้งข้อต่อไปตกเป็นของลุง banker แล้วกันครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้