ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 กุมภาพันธ์ 2009, 01:26
คุณชายน้อย คุณชายน้อย ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

คุณชายน้อย is on a distinguished road

ขออภัย เปลี่ยนใหม่ดังรูป เขียนตัวแปรวิ่งผิดไปครับ

ผมไม่ได้ตรวจสอบกับ maple เพราะไม่ค่อยชอบค่ายนี้ ชอบค่าย Mathematica ตรวจสอบให้แล้วนะครับ (ใช้ v12) แต่การคำนวณได้คำตอบติดลบเพราะคิดแบบ inward คือการคำนวณจากเวกเตอร์ที่ตั้งฉากพื้นผิวจากด้านในครับ ต้องระวังถ้าจะนำ procedure พวกสำเร็จรูปมาใช้ เพราะมีเงื่อนไข และข้อจำกัดของมันที่เราไม่รู้ครับ (งมหามาให้) เพราะไม่แตะโปรแกรมนี้เลย แค่รู้ว่าเป็นอย่างไร ทางที่ดี คุณต้องคำนวณให้ได้ในรูป integral แล้วจะพบว่า sure ดีที่สุด (เพราะทุกข้อ ผมทำอย่างนั้นครับ)

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้