ดูหนึ่งข้อความ
Old 29 กันยายน 2012, 14:20
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ passer-by View Post
9. สยามนครินทร์ : เป็นห้างที่อยู่ใกล้กับโรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย (และข้ามถนนยากมาก) ส่วนตัวผมชอบห้างนี้นะ เพราะเวลาไม่รู้จะกินอะไร ก็จะมา food court ที่นี่ แล้วก็ข้างในจะมี super market อยู่ด้วย จุดเด่นของสยามนครินทร์ ที่ผมเห็นมี 2 อย่างครับ คือ จะมีชั้นนึง เป็น zone พวกอุปกรณ์ ไอที เหมือน I.T. Mall ในกรุงเทพ แต่เรื่องราคา ไม่ทราบเหมือนกันครับ และดูเหมือจะเป็น I.T. Zone แห่งเดียวของหาดใหญ่ กับจุดเด่นอีกอย่างที่ผม surprise มากคือ มีร้านค้าแนวศึกษาภัณฑ์ผสม supermarket ตั้งอยู่ด้วย ข้างในมีครบ ทั้งอุปกรณ์ทดลองวิทยาศาสตร์ เครื่องดนตรี อุปกรณ์กีฬา อุปกรณ์เตรียมค่ายลูกเสือ etc. บวกกับ ถ้วย ชาม หม้อ เครื่องครัว เรียกได้ว่า มาที่เดียวน่าจะได้ของครบนะครับ
จริงๆแล้วสยามนครินทร์เป็นร้านขายเครื่องเขียนและอุปกรณ์การศึกษาครับ สาขาเก่าเปิดมานานมากแล้วตอนผมมาเรียนที่หาดใหญ่ก็มีร้านนี้อยู่แล้ว ห้างที่เห็นเป็นสยามนครินทร์ใหม่ครับ จึงยังคง concept เดิมของร้านไว้แต่มีอย่างอื่นเข้ามาใส่ด้วยเพราะห้างใหญ่มาก ไม่แน่ใจว่าร้านเก่ายังอยู่มั้ย