ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 พฤษภาคม 2010, 23:11
DARK?ATTHAWIT's Avatar
DARK?ATTHAWIT DARK?ATTHAWIT ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

DARK?ATTHAWIT is on a distinguished road

ความคิดส่วนตัวนะครับ

ผมคิดว่า เหตุผลที่จะเอามาเกี่ยวข้องถ้าจะบอกว่า เอาล้อเป็นเหลี่ยมก็ได้ ผมว่าไม่น่าจะเกียวกับเรื่องแรงเสียดทาน

แต่ผมว่า มันน่าจะเกี่ยวที่ว่า เนื่องจาก วงกลมเนี่ย มันมีระยะห่างจากจุดศูนย์กลางไปถึงเส้นรอบวงเนี่ย ทุกๆจุดจะเท่ากัน

เมื่อรถวิ่งไป เวลาไปเจอสิ่งกีดขวางต่างๆ มันก้อจะไม่น่ามีปัญหา เพราะเรื่องของ ระยะห่างจากจุดหมุนมันเท่ากันหมด มั้งครับ

ผมเอง ก็ ไม่ค่อยรู้สึกเท่าไหร่ ก็คิดว่าน่าจะเป็นแบบนี้มั้งครับ เดี๋ยวยังไง ผมจะไปถาม ชาร์ลส์ กูดเยียร์ ให้แล้วกันครับ