หัวข้อ: Inequality problems for Beginner
ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 กุมภาพันธ์ 2010, 22:21
RoSe-JoKer's Avatar
RoSe-JoKer RoSe-JoKer ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

RoSe-JoKer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ owlpenguin View Post
สมัยนี้ คนในค่ายสอวน.ทำโจทย์อสมการแบบนี้กันแล้วเหรอครับ?
สมัยผมยังไม่ขนาดนี้เลย หรือว่าตอนนั้นผมไม่รู้เรื่องเสียเองว่าคนอื่นๆเขาทำโจทย์กันแบบนี้แล้ว...
สู้ๆแล้วกันครับ ขอนั่งดูเฉยๆดีกว่า แหะๆ
ก็เข้าพร้อมผมนั้นแหละครับ...ถ้าคิดว่ายากไปสำหรับเด็กใหม่เดี๋ยวผมหาอันง่ายกว่านี้มาให้...แต่คุณ owlpenguin ไม่ต้องทำก็ได้ ผมคิดว่าน่าจะทำมากันหมดแล้วนะ = =
แต่ผมว่าโจทย์ระดับแค่นี้น่าจะทำกันได้แ้ล้วนะครับสำหรับเด็กสอวนทั้งหลาย ยิ่งถ้ารู้จักอสมการ schur แล้วด้วยนิยิ่งต้องทำได้แน่ๆครับ อ่านๆไว้บ้างก็ีดีศึกษา shortlist ปีที่แล้ว ก็เห็นมีข้อใช้ schur แล้วด้วย...อสมการเป็นวิชาที่สนุกนะครับ ผมเองก็อยากให้ทุกๆคนมีความสุขกับวิชานี้
ขอให้โชคดี