ดูหนึ่งข้อความ
Old 24 กันยายน 2010, 21:51
Αρχιμήδης's Avatar
Αρχιμήδης Αρχιμήδης ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Αρχιμήδης is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Beta View Post
อยากให้ช่วยแนะนำหน่อยครับ คือว่าผมอยู่ม6 ละตอนนี้มีโควต้า มช ภาคเหนือมา
ผมยังไม่แน่ใจครับว่าจะเลือกอะไรเหลือเวลาตัดสินใจถึง 30เดือนนี้เท่านั้น แต่ผมอยากทำงานด้านคณิตศาสตร์มากครับ
คิดอยู่ว่าจะเรียนวิทยาศาสตร์ภาคคณิตดีมั้ย หรือจะเลือกวิศวะดี ช่วยชี้แนะหน่อยครับ
มีเพื่อนใน MC แล้วครับ ผมก็สอบครับ ผมเรียนวิทย์ แต่ผมเลือกเศรษฐศาสตร์สายศิลป์ครับ(ไม่ใช่เกรดไม่ดีนะครับ ก็ 3 กว่า) เพื่อนที่โรงเรียนบอกว่าเรียนวิทย์แล้วทำไมสอบศิลป์
ผมว่าเอาสิ่งที่เรารัก มาเป็นอันดับแรกครับ เรื่องทำงานผมยังไม่สนใจ ผมคิดว่าเรียนสิ่งตัวตนเองชอบและรักมัน งานที่ดีคงจะตามมาเองครับ

รีบๆหน่อยครับ ผมกลัวเว็บล่ม ทีนี้จบกันเลย สู้ๆ ครับ ตัดสินใจให้ดี