ดูหนึ่งข้อความ
Old 26 ตุลาคม 2008, 23:35
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ LOSO View Post
ขอบคุณ พี่ๆทุกท่านที่ช่วยชี้แนะครับ

ผมสงสัยอะไรอยู่อย่างครับ

14 หารด้วย 4 ได้เท่ากับ 3 เศษ 2

7 หารด้วย 2 ได้เท่ากับ 3 เศษ 1

แต่ 14 หารด้วย 4 เท่ากับ 7 หารด้วย 2

แต่ทั้งสองวิธีเหลือเศษไม่เท่ากัน

การตัดให้เป็นเศษส่วนอย่างตํ่าก่อนมีผลทําให้เศษที่เหลือเปลี่ยนไปและไม่เท่ากัน

แล้วจะให้ตอบว่าเหลือเศษเท่าไรครับ
คืออย่างงี้นะเคิ้บบบบ

คุณLOSO อยู่ชั้นอะไร เคิ้บบบ ผมจะได้อธิบายถูก

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้