ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 17:17
ไม่เก่งครับ ไม่เก่งครับ ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

ไม่เก่งครับ is on a distinguished road

เลขยากโคตรเลยครับ ทำไม่ทันครับ ใครทำทันกราบเลยครับ
โจทย์พวกเรขายากมาก ซับซ้อนครับ ผมลากเส้นเต็มหน้ากระดาษเลย
โจทย์คณิตที่หลอนที่สุด ผมว่าเป็นไอข้อ
สี่เหลี่ยมคางหมูแล้วก็มีเส้นทแยงมุมตัดกันอะ แล้วก็บอกว่ามีรูปสามเหลี่ยมสองรูปมีพื้นที่เท่ากัน จงหา ... อะไรซักอย่าง
จำไม่ได้ครับ ข้อนี้คิดเป็น 10 นาทีครับ เสียเวลามาก

ส่วนวิทยาศาสตร์ผมก็ว่ายากนะครับ ไอตรงข้อหลังๆ เนี่ย ต้องตอบให้เด๊ะๆ เท่านั้น จึงจะได้คะแนน ใครทำได้เต็ม โคตรเทพ
แล้วก็มีไอข้อกล้องจุลทรรศที่ถามว่า กำลังขยายเท่าใด,จะเห็นภาพเป็นภาพไหน ไม่รู้ผมได้ 400 เท่า แต่ว่าเปนภาพไหนใครรู้บ้างครับ

ส่วนไอข้อเขื่อนเนี่ย ที่ถามความสูงของน้ำ คิดได้เท่าไหร่กันบ้างครับ ผมคิดไม่ออกเลยเดาข้อที่มีระดับน้ำสูงสุดไป

สรุปแล้วโคตรยากทั้งสองวิชาครับ จะติดมั้ยเนี่ย
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้