ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 มีนาคม 2012, 20:16
GranDe GranDe ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

GranDe is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Nostalgius View Post
แน่ใจหรือครับ เพราะว่าGifted คณิตศาสตร์ใช้ระบบสอบคัดอย่างเดียวครับ ไม่มีสิทธิ์ยื่นใดๆได้ ผู้ออกข้อสอบคือหัวหน้าหมวดคณิตศาสตร์รร. และ อาจารย์หลายๆท่าน ในการสอบคัดจะมีเกณฑ์อยู่ตามแต่จำนวนนักเรียนที่สอบ และคะแนนเฉลี่ย นะครับ
Gifted คณิตศาสตร์ ของ สาธิตปทุมวัน ระบบไม่เหมือนกับโรงเรียนอื่นหลายๆโรงเรียน คือ จะคัดเลือกจากนักเรียนที่ สอบเข้ามาได้แล้ว ไม่ใช่สอบวิชาคณิตศาสตร์ตอนสอบเข้าเพียงอย่างเดียวเหมือนโรงเรียนอื่นๆ จากนั้นจะมีการสอบเพื่อเข้าโครงการGiftedอีกทีครับ(ปี2554 คัดเลือกจากนักเรียนที่สอบได้แล้วและมีคะแนนมากกว่า 80% ในรายวิชาคณิตศาสตร์)

ปี 2554 สามารถใช้เหรียญทอง สสวท ป6 ยื่นเข้าโครงการได้แต่จะต้องไปยื่นเรื่องที่ อ.หัวหน้าหมวดคณิตศาสตร์ ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้