ดูหนึ่งข้อความ
Old 14 พฤศจิกายน 2011, 00:48
หยินหยาง's Avatar
หยินหยาง หยินหยาง ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่จักรวาล

หยินหยาง is on a distinguished road

อันที่จริงในหนังสือ สสวท. มีเขียนอธิบายไว้นะครับ คือถ้าเราพิจารณาจากรูปแบบที่เกิด ความน่าจะเป็นจะผิด เพราะรูปแบบแต่ละรูปแบบมีน้ำหนักไม่เท่ากันหรือพูดง่ายๆก็คือโอกาสในการเกิดไม่เท่ากัน เพียงแต่ผมจำไม่ได้ว่าเขียนอยู่ในช่วงชั้นไหนครับ

เหรียญจะเหมือนกันหรือไม่ไม่สำคัญ แต่สำคัญว่าโอกาสของเหรียญแต่ละเหรียญในการเกิดหัวและก้อยเท่ากัน ก็เป็นอันใช้ได้ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้