ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 พฤษภาคม 2020, 13:48
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

แนะดูรูปก่อนนะครับ จากโจทย์คือการอินทริเกรตผิวหนึ่งของกราฟรูปโค้ง ซึ่งผลคือ ค่ามุมตามคำตอบนั้นสองค่ามุม ดูให้เกิดภาพขึ้นมาในใจเราก่อน ส่วนวิธีทางคณิตศาสตร์นั้น แยกแฟกเตอร์ยาก จึงมีการสมมติ u ให้เท่ากับ x2-6+13 Dif u เทียบกับ du สังเกตุคำตอบมี 5/2 ก็คือ สี่เหลี่ยม 25 กับ สี่เหลื่อม4 ตอนอินทริเกรตกลับเป็นสมการมุม ต้อง Reverse อันดับหนึ่งรอบ นึกถึงรูปคูณ ว่ารูปหารเป็นยังไงออกมา

เรนจ์ของ u น้องหาได้ไหมช่วยให้เข้าใจได้นะ ลองหาดูครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้