ดูหนึ่งข้อความ
Old 12 พฤศจิกายน 2006, 18:51
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Lightbulb

อาจจะดูยุ่งเรื่องของชาวบ้านไปนิดนะครับ. แต่ผมคิดว่าถ้าจะคุยเกี่ยวกับคณิตศาสตร์แบบเป็นเรื่องเป็นราว โดยส่วนตัวแล้วผมไม่ค่อยจะเห็นด้วยนักที่จะคุยกันทาง MSN เพราะรู้กันอยู่แค่ 2 คน อีกอย่างที่สำคัญ ความรู้มันจะตกหายไปทันทีเมื่อเราปิด MSN แต่ถ้าเราเขียนลงกระดาน ความรู้มันจะคงอยู่และเป็นประโยชน์ต่อคนอื่นๆได้มากกว่า เรียกว่าเมื่อยนิ้วครั้งเดียว แต่ทำประโยชน์ได้หลายปี

แต่หากใครรักจะชอบคุยกันส่วนตัว ตรงนี้ก็แล้วแต่สะดวกนะครับ ผมเพียงเสนอเท่านั้น
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้