ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2013, 11:11
~ArT_Ty~'s Avatar
~ArT_Ty~ ~ArT_Ty~ ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

~ArT_Ty~ is on a distinguished road

คณิตศาสตร์จะมี 2 part หลักๆครับ คือ unseen เปลี่ยนทุกปี และข้อสอบเติมคำ&แสดงวิธีทำครับ

unseen จะประมาณว่า ให้บทความมาอ่านแล้วจะมีคำถามให้ตอบโดยใชความรู้จากบทความนะครับ(แล้วแต่ดวงนิดๆ ^^")

ส่วนข้อสอบเติมคำ ขอบอกนะครับว่าค่อนข้างจะยากกว่ารอบแรก (เรขากับพีชคณิตมักจะออกเยอะกว่าเพื่อน)

ควรจะต้องฝึกทำโจทย์บ่อยๆ แต่ว่าแสดงวิธีทำจะง่าย แนะนำให้ทำวิธีทำกับข้อเติมคำที่ทำได้ก่อนนะครับ

ส่วนวิทยาศาสตร์ก็จะแบ่งเป็น 2 part เช่นเดียวกัน unseen ก็จะคล้ายๆกัน(ปีพี่มีวิทย์unseen แต่ปีที่แล้วจำไม่ผิดรู้สึกว่าไม่มี -.-')

part เติมคำตอบ ก็พยายามทำเรื่องที่ตัวเองถนัดครับ เติมข้อที่ทำได้ก่อน ส่วนที่เหลือก็ค่อยๆนั่งคิดก็ได้ครับ

ขอให้โชคดีในการสอบครับ มาเป็น MWITs 23 ให้ได้น้า ^^

จาก MWITs 21

ป.ล. มีอะไรก็ถามในกระทู้เลยก็ได้ครับ คนอื่นจะได้เข้ามาดูและแลกเปลี่ยนความคิดเห็นกันได้ครับ