ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 กันยายน 2009, 22:45
yusi's Avatar
yusi yusi ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

yusi is on a distinguished road

ในคาบวิชาคณิตศาสตร์ ก่อนสอบปลายภาคมีนักเรียนคนหนึ่งได้ถามคุณครูว่า
นักเรียน:คุณครูครับคุณ ครูนับถือพระพุทธศาสนาไหมครับ
ครู: นับถือสิ ก็ครูนับถือศาสนาพุทธนะ
นักเรียน: งั้นครูก็น่าจะเข้าใจสัจธรรรมข้อนี้นะครับ ที่เขาว่า เมตตาธรรมค้ำจุ้นโลกอ่ะครับ
จากนั้นก็มีเสียงปรบมือดังขึ้นทั่วห้องจากเพื่อนนักเรียน
ครู: อ้อแน่นอนจ๊ะรู้จักสิ และครูก็รู้จักสัจธรรมอีกข้อนึ่งด้วยนะ ว่าสัตว์โลกย่อมเป็นไปตามกรรมอ่ะ 555+
ครูหัวเราะด้วยความสะใจ

อิๆๆๆๆมีบ้างข้อความพิมพ์ผิดอ่ะ พยายามทำความเข้าใจหน่อยนะ

27 กันยายน 2009 23:35 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้ภาษาวิบัติ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้