ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 กุมภาพันธ์ 2008, 12:27
Fearlless[prince]'s Avatar
Fearlless[prince] Fearlless[prince] ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณบริสุทธิ์

Fearlless[prince] is on a distinguished road

ผมหาค่าด้วยวิธีง่ายๆน่ะครับ ได้ 80 ไม่รู้ว่าถูกอีกรึเปล่า
คือเอา 1/6 1/7 1/9 มาหา ค.ร.น แล้วนำมาบวกกันได้ 33/84 จากนั้นก้อ ต้องพิจารณา โจทย์บอกว่า"ภายหลัง" ไม่ใช่ "จากนั้น" จึงต้องคิดเป็น 6 ปี
จากนั้นก็ ทำด้วยวิธีปัญญาอ่อนนิดหน่อยคือ ไล่ตั้งแต่ พ่อ 39 ลูก 1 พ่อ 40 ลูก 2...
จะได้คำตอบว่า ลูก 40 พ่อ 80 ไล่ไปหยั่งเนี้ย (ปัญญาอ่อนจริงๆด้วย)

เอ่อ...คุณ Puriwatt ทำเลขสวยดีมากเลยครับ อิอิ เด๋วจะลองลงเลขท้ายหวย สองตัว (เอามาปนกันด้าย!!!) เด๋วขอให้ถูกหวยด้วยน้า อิอิ

ขอบใจทั้งสองท่านมากเลยครับ ว่าแต่ ไดโอแฟนทัส เนี่ยไคเหรอครับ ฝากคุณอัฉริยะแย้มสอาด เอาลิงค์มาให้ผมหน่อยได้ไหมครับ
จะขอบคุณมั่กๆเลย

09 กุมภาพันธ์ 2008 13:16 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: triple post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้