ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 มกราคม 2006, 21:53
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

TOP is on a distinguished road
Smile

ดีใจครับ ที่จะได้เห็นการแข่งขันครั้งใหม่

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut

ไม่รู้ว่ามีใครสังเกตกันบ้างรึเปล่าว่า ในชุดคำถามที่ผ่านมา ผมพยายามให้ข้อเลขคี่เป็นข้อยาก และข้อเลขคู่เป็นข้อง่าย (เป็นโจทย์ที่คล้ายๆกับที่เคยถามกันมาแล้ว)
ผมกลับสังเกตเห็นว่าคุณ warut มีความจำเกี่ยวกับปัญหาเก่าที่น่าสนใจ แต่คนที่นี่ละเลย ไว้มากครับ (ดีครับ ขุดขึ้นมาถามให้หมด )

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut

ผมก็อยากให้มีการมีการถกกันต่อหลังจากที่ตอบตัวคำถามหลักไปแล้ว ผมเองมี comment อีกมากมายสำหรับโจทย์แต่ละข้อ เพราะผมมีความผูกพันเป็นการส่วนตัวกับโจทย์เหล่านั้น (ไม่ได้แค่ลอกมาจากที่อื่น) แต่ดูเหมือนว่าถ้าผมพิมพ์ไปก็คงเป็นแค่เหนื่อยพร่ำไปคนเดียวเท่านั้น
คุณ warut คงจะต้องเป็นคนยิงแนวคิดที่น่าจะเป็นที่สนใจต่อไป ทิ้งไว้ครับ อย่างน้อยก็เพื่อกระตุ้นให้เห็นว่า ข้อนี้ยังมีแนวคิดอะไรที่น่าสนใจอีกไหม (อาจจะใช้วิธี ซอยเป็นปัญหาย่อยๆลงไปในข้อนั้น ตามแนวคิดที่น่าสนใจ) จะช่วยให้เหล่า Hunter น้อยๆ ได้หวนกลับมาประเมินมันใหม่อีกครั้ง

ป.ล. เรื่องข้อ 10 ตรงกับแนวคิดอันหนึ่งของผมเลยครับ เกี่ยวกับการเล่นหวยบนดิน ที่ควรจะแจกรางวัลใหญ่ให้กับหมายเลขที่ทำให้รัฐเสียเงินน้อยที่สุด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้