ดูหนึ่งข้อความ
Old 13 ธันวาคม 2017, 22:44
คน-อ่อน-เลข's Avatar
คน-อ่อน-เลข คน-อ่อน-เลข ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

คน-อ่อน-เลข is on a distinguished road
Default ถามหน่อยครับ ว่าจะหาโจทย์ต่างประเทศแนวๆหนังสือพวกนี้ได้จากไหนครับ

คือใกล้จะสอบกลางภาคของโรงเรียนแล้วครับ ผมก็ทำแบบฝึกหัด/ข้อสอบเก่าในหนังสือเรียนหมดแล้วนะครับ แต่มันมีข่าวลือมาว่า ครูออกข้อสอบยากมากกกก ครูเอาข้อสอบโอลิมปิกมาปรับๆอะไรแบบนั้นอ่ะครับ เพื่อนผมบอกว่าครูเอามาจากเล่มพวกนี้ ผมเลยอยากทราบว่า มันพอมีไฟล์/เว็บไหนที่มีข้อสอบประมาณเล่มพวกนี้บ้างครับ ช่วยแนะนำด้วยครับ จะเป็นพระคุณอย่างมาก

ปล.ผมก็พึ่งทราบวันนี้เองครับว่าครูจะออกข้อสอบจากหนังสือพวกนี้ เพราะครูที่ออกข้อสอบไม่ใช่ครูที่สอนผม ถ้าผมไม่ซักไซ้เพื่อนผม ผมก็คงไม่รู้ ออผมสอบเรื่องแคลคูลัสและลำดับอนุกรมนะครับ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้