ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 ธันวาคม 2009, 22:56
★★★☆☆ ★★★☆☆ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไว

★★★☆☆ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ PoseidonX View Post
แล้วถ้าเราใช้มุม 120 องศา มันจะไม่ได้อยู่ทิศเหนือหรอครับ
ถ้าเป็นไปได้ขอให้ท่านช่วยอธิบายให้ละเอียดอีกหน่อยอ่าครับ ยังไม่เข้าใจเลยครับ

ขอบคุณฮะ
Name:  swim.png
Views: 367
Size:  3.3 KB

การเดินเรือ มุมที่วัด 0 องศาอยู่ทิศเหนือแล้ววัดตามเข็มลงมา ถ้าว่ายมุม 120 คือคุณว่ายไปด้านล่างขวาของบ้านปอนด์ ประกอบกับน้ำไหลไปทางขวา จะซัดให้คุณว่ายเอียงกว่าเดิมน้อยหน่อย แต่ยิ่งว่ายก็ยิ่งไม่ถึงบ้านต้นสักที เพราะไปคนละทิศครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้