ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 สิงหาคม 2008, 01:47
mercedesbenz's Avatar
mercedesbenz mercedesbenz ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

mercedesbenz is on a distinguished road

ผมได้ลองใช้ดูแล้ว โปรแกรมค่อนข้างดีมากเลยครับ เพราะมี options ให้เลือกเยอะ
ตัวอย่างเช่น ใน word 2007 เวลาเราพิิมพ์แบบไม่แสดงในสัญลักษณ์ที่มากับโปรแกรมอยู่แล้วก็จะไ้ด้ตัวสูตรคณิตตัวเล็กๆ
ซึงบางครั้งเราก็อยากให้มันเป็นตัว โตๆ ซึงโปรแกรม Ripid-pi ทำได้ผมดีใจมากเลย
อุตสาห์หามาตั้งนาน ต้องขอบคุณ Pea--Pure มากๆนะครับที่แนะนำโปรแกรมดีๆ

ในอนาคต ผมอยากให้ LaTeX ใช้ได้กับ word จังเลยแต่ก็ไม่รู้ว่าจะมีโอกาสเป็นไปได้ไหม