ดูหนึ่งข้อความ
Old 18 พฤษภาคม 2009, 14:22
Pakpoom Pakpoom ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Pakpoom is on a distinguished road
Default ขอตัวอย่างการเขียนหนังสือขอความอนุเคราะห์

เนื่องจากผมต้องการจะไปสมัครสอบที่โรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์ในปีการศึกษา 2553 เข้าศึกษาในปี 2554

แต่เกรดเฉลี่ย วิชาคณิตศาสตร์ / วิทยาศาสตร์ของผมนั้นออกไม่ทันวันสมัครสอบของโรงเรียนมหิดลวิทยานุสรณ์

ผมจึงโทรถามเจ้าหน้าที่ของกระทรวงศึกษาธิการว่ามีทางออกอย่างไรบ้าง

ทางเจ้าหน้าที่ได้บอกว่า เราต้องทำหนังสือขอความอนุเคราะห์ไปยังทางโรงเรียนเอง

จึงอยากขอตัวอย่างการเขียนหนังสือหนังสือขอความอนุเคราะห์จากทางโรงเรียนให้ผมสามารถผ่อนผันการส่งใบแจ้งเกรดภายหลังสมัครสอบได้

ใครเขียนเป็นกรุณาแนะนำหน่อยครับเนื่องจากผมยังไม่เคยเขียนหนังสือถึงใครมาก่อนเลย

หรือช่วยๆร่างมาให้หน่อยก็ยังดีครับ..

18 พฤษภาคม 2009 14:23 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Pakpoom
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้