ดูหนึ่งข้อความ
Old 30 สิงหาคม 2005, 11:56
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
ข้อ 22 ได้ -1 แหละครับ
จริงๆข้อนี้ คุณ nongtum พิมพ์วิธีทำถูกแล้ว แต่ ใส่คำตอบผิดไปนิดเดียว

ข้อ 17 ต้องการเฉพาะค่า a ที่เป็นจำนวนจริงบวกเท่านั้นนะคร้าบ คุณ nongtum

ข้อ 30 ที่คุณ nongtum ถามมา ยืนยันว่า 1 หมื่นครับ แต่ไม่เข้าใจว่าทำไม exponent ของ 2 ในวิธีทำ ถึงเป็น 2n+1 ล่ะครับ ผมว่าน่าจะเป็น (n+1)2 มากกว่านะครับ

p.s. Dank ที่คุณ nongtum เขียนมา นี่แปลว่า thanks รึป่าวครับ (ถ้าว่างๆ สงสัยผมคงต้อง pm มาคุยเรื่องภาษาเยอรมันกับคุณ nongtum ซักทีแล้วมั้งเนี่ย )