ดูหนึ่งข้อความ
Old 09 ธันวาคม 2009, 21:41
อยากเก่งเลขครับ's Avatar
อยากเก่งเลขครับ อยากเก่งเลขครับ ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

อยากเก่งเลขครับ is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ ~king duk kong~ View Post
ใช่ครับ ผมเคยลองวิธีแบบที่เล่นทั้งวันทั้งคืน พอเบื่อ เกมส์ใหม่ก็มา ก็ติดต่อครับ
ผมว่า เราต้องตัดใจเลยอ่ะครับ เช่น
"นับตั้งแต่นี้เป็นต้น ข้าขอสัญญาว่า จะเลิกเล่นเกมส์ตั้งแต่วินาทีนี้เป็นต้นไป ถ้าหากข้าผิดคำสัญญา
ขอให้ข้าสอบไม่ติด mwit เตรียม สาธุๆๆ"

ถ้าเป็นอย่างนี้เราก็คงไม่กล้าเล่นอีกแล้วล่ะครับ ถ้าเล่นก็กลัวสอบไม่ติด
ผมก็เคยใช้วิธีคุณแต่ว่า เวลาเอาเข้าจริงในใจผมก็คิดว่า
นี่เราจะสอบเข้าโรงเรียนวิทยาศาสตร์นะจะมาเชื่ออะไร
ไร้สาระอย่างนี้ได้ไง ต้องเป็นเหตุเป็นผลสิ แล้วผมก็เล่นต่อไป
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้