ดูหนึ่งข้อความ
Old 27 ตุลาคม 2006, 04:51
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
Icon18

ข้อสอบความถนัดทางการแพทย์ มีสอบเลขด้วยหรือครับ

หรือถ้าคุณ berserk_7 หมายถึง ข้อสอบความถนัดที่คนจะเรียนแพทย์ ต้องสอบ เพื่อเอาไปรวมกับคะแนนสอบ ONET/ANET ของแพทย์ 9 สถาบัน ที่ผ่านมา รู้สึกมันจะเป็น ข้อสอบ choice แต่ถามแบบวัดทัศนคติ น่ะครับ ประมาณว่าให้สถานการณ์มา แล้วก็ถามว่าคุณจะทำอย่างไร กับเหตุการณ์.... ถ้าตอบแบบนี้แสดงให้เห็นว่า.... ราวๆนี้แหละครับ

แต่เพื่อความชัวร์ ผมว่า ลองถามนักศึกษาปี 1 คณะแพทยศาสตร์หรือ คนรู้จักที่ไปสอบแต่อาจจะวืด คนเหล่านี้ น่าจะให้ข้อมูลได้ละเอียดสุดๆ ครับ เพราะเพิ่งผ่านมาสดๆร้อนๆ