ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มิถุนายน 2010, 15:29
One-more-chance's Avatar
One-more-chance One-more-chance ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

One-more-chance is on a distinguished road

รบกวนช่วยเฉลยหน่อยครับ ขอบคุณครับ
1.ถ้า A $\subset $B และ a$\in $A แล้ว a $\in $B
2.ถ้า A$\subset $(B'$\cap $C') แล้ว (A$\cap $C)-B$\not= $ $\varnothing $
3.(A$\cap $B$\cap $C)U(A$\cap $B$\cap D$)U(A$\cap $C$\cap $D)U(B$\cap $C$\cap $D)
= (AUB)$\cap $(AUC)$\cap $(AUD)$\cap $(BUC)$\cap $(BUD)$\cap $(CUD)

ช่วยตอบหน่อยครับ เพราะ ผมจะส่งครูแล้ว อย่าให้กระทู้นี้ถูกทอดทิ้งนะครับ

15 มิถุนายน 2010 17:57 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้