ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มิถุนายน 2010, 22:23
poper's Avatar
poper poper ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

poper is on a distinguished road
Send a message via MSN to poper

น่าจะเป็นตอบว่าถูกหรือผิดนะครับ
ข้อ 1. ถูกต้องแล้วครับ เนื่องจาก A เป็นสับเซตของ B ดังนั้นสมาชิกทุกตัวของ A ต้องเป็นสมาชิกของ B ด้วยเสมอครับ

ข้อ 2.ผิดครับ
เนื่องจาก $A⊂ (B'⋂ C')$
$A⊂ (BUC)'$ นั่นคือ สมาชิกที่อยู่ใน A จะต้องไม่อยู่ใน B และไม่อยู่ใน C ด้วย จึงทำให้ $(A⋂ C)= ∅$
ดังนั้น $∅-B=∅$ครับ

15 มิถุนายน 2010 22:36 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post+แก้เล็กน้อยโปรดใช้ปุ่มแก้ไข
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้