ดูหนึ่งข้อความ
Old 25 ตุลาคม 2016, 08:52
จูกัดเหลียง's Avatar
จูกัดเหลียง จูกัดเหลียง ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

จูกัดเหลียง is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ อัจฉริยะ View Post
พิมพ์เสร็จแล้วนะครับ ใน 2-3 วันนี้ผมพยายามทำบทพิสูจน์ให้รัดกุมที่สุด แต่ก็ยากที่จะทำจริงๆครับ อาจเป็นเพราะพื้นฐานผมด้านนี้ไม่แน่นพอ

แก้ไปแก้มา เล่นเอาสมองเพลีย จนผมหลับไปเลยล่ะ

แต่ยังไงก็ตาม บทพิสูจน์ของผมนี้ ก็ชี้ให้เห็นว่า มันเป็นไปไม่ได้เลยที่จะ ไม่สามารถเขียนจำนวนคู่เป็นผลบวกจำนวนเฉพาะ 2 จำนวนได้

อาจไม่ถูกต้องนักนะครับ แต่ถ้าได้อ่านแล้ว ก็คงนึกภาพตามได้ มันเหมือนเป็นธรรมชาติของมันน่ะครับ ยิ่งจำนวนสูงๆยิ่งต้องเขียนได้

เหลือแค่อัพครับ รอแปบ
นี้เเปลว่า Gb ไม่จริงเเล้วใช่มั้ยครับ งั้นช่วยรีบๆอีกนิดครับ วันนี้เเล้วใช่มั้ย