ดูหนึ่งข้อความ
Old 28 ธันวาคม 2007, 22:33
คณิตศาสตร์ คณิตศาสตร์ ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

คณิตศาสตร์ is an unknown quantity at this point
Default ทำไงดีครับถ้าเราทำข้อใดข้อหนึ่งไม่ได้

ถ้าเราทำข้อใดข้อหนึ่งไม่ได้เราควรคิดไปเรื่อยๆจนกว่าจะได้หรือจะให้ผมไปถามครูดีครับ

ทำยังไงไม่ให้เครียดครับเวลาทำโจทย์ไม่ได้
ดูรูปแบบของโจทย์ยังไงว่าจะทำยังไง
ทำโจทย์วันละ 1 ชั่วโมงหรือมากกว่านั้นดีมั๊ยครับ
ทำโจทย์มากๆก่อนที่จะมาเลื่อนขั้นมาเป็นข้อสอบแข่งขันของพวกสมาคมหรือเพชรยอดมงกุฎดีมั๊ยครับ

มีเรื่องกังวลครับเลยมาถาม รู้สึกเก็บกด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้