ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 มกราคม 2012, 00:51
paobluespark paobluespark ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

paobluespark is on a distinguished road

ข้อที่เป็น สี่เหลี่ยมคางหมู รู้สึกจะเป็นประมาณนี้ครับ

กำหนด สี่เหลี่ยมคางหมู ABCD , AB // CD โดย AB = 9 , CD = 12

ลากเส้นทแยงมุม AC กับ BD มาตัดกันที่ จุด P โดย BD ยาว 14

ให้ พื้นที่ APD = พื้นที่ BPC (มั้งครับ แต่จำได้ว่ามันเป็นคู่ที่ตรงข้ามกัน)

ถามว่า DP = ??

รู้สึกผมจะตอบ 6 ไปนะ

16 มกราคม 2012 00:52 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ paobluespark
เหตุผล: ผิดนิดหน่อย - -"
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้