ผลการแข่งขัน IYMC 2012
บริษัท ไม่มีขีด จำกัด ร่วมกับทีมวิชาการพระตะบอง นำพากลุ่มนักเรียนไทย
เข้าร่วมการแข่งขัน 5th International Young Mathematicians' Convention IYMC 2012
เมื่อวันที่ 1 ? 4 ธันวาคม ที่เมืองลักซ์นาว ประเทศอินเดีย
ซึ่งมีประเทศต่างๆ เข้าร่วม จำนวน 17 ประเทศ ประกอบด้วย
อังกฤษ รัสเซีย จีน แอฟริกาใต้ อิหร่าน อินโดนิเซียศรีลังกา ภูฏาน เนปาล ไนจีเรีย ปากีสถานมาเลเซีย กาต้าร์ ไต้หวันฟิลิปปินส์ ไทย และอินเดีย
มีนักเรียนไทยเข้าร่วมการแข่งขันระดับมัธยมศึกษาตอนต้น 2 ทีม และระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย 2 ทีม
ผลการแข่งขันปรากฎว่า
ระดับมัธยมศึกษาตอนต้น มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 78 ทีม
ทีมที่ 1
ด.ช.ศิวกร เฟื่องกวินสมบัติ โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล และ รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ด.ช.ก้องเกียรติ ทิพย์รัตน์ โรงเรียนสาธิตแห่งมหาวิทยาลัยศรีนครินทรวิโรฒ ปทุมวัน
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล และ รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ด.ช.ทักษ์ดนัย อึงพิทักษ์พันธุ์ โรงเรียนอัสสัมชัญ แผนกประถม
รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ทีมที่ 2
ด.ช.กิตติภพ กองจำปา โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล และ รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ด.ช.พัสกร ตั้งอดุลย์รัตน์ โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล และ รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ด.ช.กฤติน สุนทรากร โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล และ รางวัลเหรียญเงินประเภททีม
ระดับมัธยมศึกษาตอนปลาย มีทีมเข้าร่วมแข่งขันทั้งหมด 56 ทีม
ทีมที่ 1
ด.ช.สุชาครีย์ ชื่อลือชา โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทองแดง Relay Round
รางวัลเหรียญเงินประเภทตอบปัญหาคณิตศาสตร์ Math Quiz
นายธนัท โกมลสิริภักดี โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทองแดง Relay Round
รางวัลเหรียญเงินประเภทตอบปัญหาคณิตศาสตร์ Math Quiz
นายฉัตรมงคล ปิ่นทอง โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทองแดง Relay Round
รางวัลเหรียญเงินประเภทตอบปัญหาคณิตศาสตร์ Math Quiz
ทีมที่ 2 ได้แก่
นายพีระสิทธิ์ แซ่ลิ้ม โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทอง Relay Round
นายณภัทร บูรณวัฒนกุล โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญทองประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทอง Relay Round
น.ส.วรัชยา ธีรศานต์วงศ์ โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
รางวัลเหรียญเงินประเภทบุคคล
รางวัลเหรียญทองประเภททีม
รางวัลเหรียญทอง Relay Round
และระดับชั้นมัธยมศึกษาตอนปลายยังสามารถคว้ารางวัลชนะเลิศคะแนนรวมสูงสุดและรองชนะเลิศอันดับ 1 คะแนนรวมสูงสุดจากทุกทีมที่เข้าร่วมการแข่งขัน
ทีมที่ 1 ได้รับถ้วยรางวัลชนะเลิศคะแนนรวมสูงสุด (Overall) ได้แก่
ด.ช.สุชาครีย์ ชื่อลือชา โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
นายธนัท โกมลสิริภักดี โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
นายฉัตรมงคล ปิ่นทอง โรงเรียนกรุงเทพคริสเตียนวิทยาลัย
ทีมที่ 2 ได้รับถ้วยรางวัลรองชนะเลิศอันดับ 1 คะแนนรวมสูงสุด ได้แก่
นายพีระสิทธิ์ แซ่ลิ้ม โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
นายณภัทร บูรณวัฒนกุล โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย
น.ส.วรัชยา ธีรศานต์วงศ์ โรงเรียนหาดใหญ่วิทยาลัย