ดูหนึ่งข้อความ
Old 16 กรกฎาคม 2016, 19:57
ฟินิกซ์เหินฟ้า ฟินิกซ์เหินฟ้า ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

ฟินิกซ์เหินฟ้า is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Thgx0312555 View Post
14. ลืมไปว่าโจทย์มันข้ามทีละสองในกรณีนี้ใช้ bound นี้จะง่ายกว่าครับ

$\dfrac{1}{\sqrt{2n+1}+\sqrt{2n+3}} \le \dfrac{1}{2\sqrt{2n+1}} \le \dfrac{1}{\sqrt{2n}+\sqrt{2n+2}}$

bound แบบนั้นก็น่าจะได้อยู่มั้ง แต่ตัวเลขอาจจะไม่สวย

15. ลิงค์ที่ให้มาน่าจะคนละความหมายนะ อันนั้นเป็นคล้ายๆนิยามของอินทิเกรต
แต่ข้อนี้ใช้วิธีธรรมดาก็ออกครับ ใช้การหาอินทิเกรตสำหรับฟังก์ชันที่อยู่ในรูปช่วง
14. OK ละครับ
15. คือตาม Link นี่คือเปลี่ยน $\displaystyle \int $ เป็น$\displaystyle \sum$ แล้วแบ่งช่วงตามที่พี่ว่า
แล้วก็อินทิเกรตเทียบสัมประสิทธิ์ได้เลยมั้ยครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้