หัวข้อ: สอบมหิดล
ดูหนึ่งข้อความ
Old 19 ธันวาคม 2012, 22:33
banker banker ไม่อยู่ในระบบ
เทพเซียน

banker is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Sirapop Kwankajornkeat View Post
ผมมีข้อสงสัยว่า
ข้อ 3.
m=7 n=8
m=7 n=9
m=7 n=10 ได้ด้วยหรือป่าวครับ

ข้อ 5. ผมได้ m/n=5/8 ไม่แน่ใจว่าได้หรือไม่นะครับ ขอคำชี้แจงด้วยครับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MathTq View Post
ข้อ 3 คิดเหมือนกันเลยครับ แต่มันไม่มี 31 ให้เลือกนิครับ มีถึงแค่ 30
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ pogpagasd View Post
ที่รู้ๆผมตอบ 30 ไปละคับ
อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ gnap View Post
ผมก็ตอบ 30
ตอนแรกก็งงคิดว่าคิดผิด
ผมก็นึกไม่ออกว่า ตอนนั้นทำไมถึงไม่เอา m = 7 มาคิดด้วย หรือว่าลืม ?

แต่มาคิดอีกที น่าจะมี 31 จำนวน

ทำไมตอบ 30 กันครับ มันมี choices หรือครับ

ความรู้เป็นสิ่งเดียวที่ยิ่งให้ ยิ่งมีมาก

รู้อะไรไม่สู้ รู้จักพอ
(ยกเว้นความรู้ ไม่ต้องพอก็ได้ หาไว้มากๆแหละดี)
(แต่ก็อย่าให้มากจนท่วมหัว เอาตัวไม่รอด)
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้