ดูหนึ่งข้อความ
Old 11 ธันวาคม 2008, 22:02
คusักคณิm's Avatar
คusักคณิm คusักคณิm ไม่อยู่ในระบบ
เทพยุทธ์

คusักคณิm is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
งั้นขอถามก่อนนะครับ เผอิญว่ามีเรื่องที่อยากถามพอดี

74. ในระหว่างที่ไอสไตน์คิดค้นทฤษฎีสัมพัธภาพทั่วไปขึ้นมานั้น
นักคณิตศาสตร์ท่านหนึ่งก็ได้คิดค้นทฤษฎีนี้ขึ้นมาในเวลาไล่เ้ลี่ยกัน
จนเป็นที่สงสัยกันไปทั่วว่าใครกันแน่ที่เป็นผู้คิดค้นทฤษฎีนี้ขึ้นมา
ใครลอกใคร หรือ ต่างคนต่างคิด ผมไม่มีคำตอบสำหรับคำุถามเหล่านี้
แต่คำุถามที่มีคำตอบแน่ๆคือ นักคณิตศาสตร์ที่ผมกล่าวถึงคือใครครับ
เดวิด ฮิลเบิร์ต(ดาฟิด ฮิลแบร์ท)

ปล.ไม่มีทบ.สัมพัธภาพในโลกมีแต่ ทฤษฎีสัมพันธภาพ