ดูหนึ่งข้อความ
Old 03 ตุลาคม 2008, 17:08
EulerTle's Avatar
EulerTle EulerTle ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

EulerTle is on a distinguished road

ผมแนะนำให้ซื้อหนังสือสองเล่มนี้ครับดีมากเลยเป็นของ สำนักพิมพ์ สสท(สถาบันส่งเสริมเทคโนโลยีไทย-ญี่ปุ่น)
เล่แรกมีชื่อว่า รวมโจทย์ปราบเซียนคณิตศาสตร์ หนังสือเล่มนี้จะรวบรวมข้อสอบข้อแบบปราบเซียนในการสอบเข้าเรียนต่อระดับมัธยมต้น มีหลากหลายรูปแบบโจทย์ยากพอดูเลยครับ หนังสือเล่มนี้ เขาท้าให้คนทุกวัยทำเลยนะครับไปตั้งแต่เด็กประถมไปถึงระดับดอกเตอร์เลยทีเดียวเชียว เล่มนี้ผมมี
เล่มที่สองหากผมจำไม่ผิดน่าจะชื่อว่า พิชิตคณิตAdmission ดูจากปกหนังสือแล้วน่าจะเป็นการรวบรวมโจทย์ยากๆ 100 ข้อ ของญี่ปุ่นแต่นี่เป็นโจทย์ระดับมัธยมปลายผมว่าน่าจะยากพอดูเลยล่ะ แล้วผมก็ไม่มีเล่มนี้เสียด้วย