ดูหนึ่งข้อความ
Old 15 มกราคม 2012, 21:09
วะฮ่ะฮ่า03 วะฮ่ะฮ่า03 ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

วะฮ่ะฮ่า03 is on a distinguished road

x. กำหนด a , b ,c เป็นสมาชิกใน {1,2,3,4,5,6,7}
จงหาความน่าจะเป็นที่ ab+c เป็นจำนวนเต็มบวกคู่

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ MR.Quest View Post
เลขผมพอทำได้นะครับซัก 70-80% แต่วิทย์นี่หวั่นสุดๆ

ปกติคนที่ติดรอบสองนี่เขาได้กันประมาณกี่เปอร์เซ็นหรอครับ
ได้ขนาดนี้ ผมคิดว่า โอกาสติดสูงครับ ขึ้นอยู่กับวิทย์ด้วย
( ส่วนผมสอบ วมว. ครับ )

มีข้ออีกข้อนึง เป็นสถิติครับ ให้เป็นฮิสโทแกรม มา แล้วถามว่าข้อใดถูกครับ

ชีวะ -จะมีรูปเซลล์ 3 เซลล์ ที่มันจะมีอันนึงเป็นเม็ดเลือด แล้วอีก 2 อันจำไม่ได้ครับ ถามว่าไม่มีออร์แกเนลล์อะ​ไร

ชีวะ - มีข้อนึงเกี่ยวกับไซเลมในพืชใบเลี้ยงเดี่ยวครับ ถามว่า ถ้าแช่ในน้ำแดง จะพบสีแดงที่บริเวณใดในภาพ

ฟิสิกส์ - กราฟในข้อใดแสดงความเร็วของนักโดดร่มชู่ชีพที่โดดลงจากเครื่องบินความเร็วต่ำในแนวแกน x

1.ไอแซกนิวตั้นรู้อะไรเมื่อแอปเปิ​ลตกลงมายังที่ ๆ เฉลย รู้ว่าเขาควรไปนั่งที่อื่น
2.สมมติว่าคุณเป็นเจ้าของร้านอาหา​รร้านหนึ่งทั้งร้านมีโต๊ะอาหาร 4 โต๊ะ ..โต๊ะหนึ่ง โต๊ะสองเพิ่งสั่งอาหารโต๊ะสามจ่ายเงินเเล้วแต่โต๊ะสี่​เบี้ยว คุณจะทำอย่างไร เฉลย จัดให้ตรง
3.เบคแฮมโดนใบแดงแล้วไปไหน เฉลย ไปเป็นทหาร

15 มกราคม 2012 22:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: multiple consecutive posts merged
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้