ดูหนึ่งข้อความ
Old 05 กันยายน 2010, 17:59
l-ClาAiาาp's Avatar
l-ClาAiาาp l-ClาAiาาp ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

l-ClาAiาาp is on a distinguished road

ข้อ 5 ผมได้ จำนวนสมาชิก 2 ตัวครับคือ $\emptyset$ และอีกตัว $\{\emptyset\}$
ที่ในโจทย์ที่เขียนมาข้างต้นน่าจะเขียนผิดเล็กน้อยคือเปลียนตัวด้านล่าง จาก m เป็น n ตรงเงือนไขก็จะถูกแล้วละครับผมคิดก็คือลองเลือก n=1 ก็จะได้มาค่านึงแล้วพอเลือกเลขเยอะๆก็จะได้คลุมทั้งหมดของเซตแรกเลยแสดงว่า A-B ก็ต้องเป็นเซตว่าง powerset ก็กลายเป็น $\emptyset$ และอีกตัว $\{\emptyset\}$ ประมาณนี้ครับ
ข้อ 27 มีวิธีึคิดง่ายๆรุึปล่าวครับผมคิดได้เลขโหดมากเลยขึ้เกียจคิดมากข้อนี้

ข้อ 16 เขียนโจทย์ผิดครับความจิงแล้วมันต้อง 4 ลูกที่เหมือนกันนะ

05 กันยายน 2010 18:40 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ l-ClาAiาาp
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้