หัวข้อ: Sequences and Series Marathon
ดูหนึ่งข้อความ
Old 04 ธันวาคม 2006, 14:56
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Smile

อ่า... เป็นโชคดีของผมที่คุณ passer-by มาเฉลยให้ดูซะก่อน ผมเลยไม่ต้องแสดงวิธีเฉิ่มๆออกไป จริงๆที่ผมทำตอนแรกก็เข้ามาทางที่คุณ passer-by แสดงให้ดูแล้วนะ แต่ผมดันไม่เอา $b_n$ มาร่วมคิดด้วย เพราะเดาว่ามันจะทำให้ยุ่งยากขึ้น แต่จากเฉลยจะเห็นว่าผมเดาผิด ทีนี้พอผมเอา $b_n$ กลับมาวิเคราะห์ต่อท้ายเข้าไป เลยกลายเป็นออกนอกลู่นอกทางไปซะงั้น

ส่วนข้อ 15. ของคุณ Timestopper_STG ผมประเมินว่าผมน่าจะทำได้นะครับ แต่ยังไม่รู้เหมือนกันว่าเมื่อไหร่จะมีเวลาได้ทด
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้