ดูหนึ่งข้อความ
Old 21 มีนาคม 2009, 23:08
LightLucifer's Avatar
LightLucifer LightLucifer ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ธรรมชาติ

LightLucifer is on a distinguished road

เอ่อคือ ผมมาช้าไปหน่อย เหอะๆ ป่านนี้คงนอนหมดกันแล้ว ไม่เป็นไรเดี๋ยวพรุ่งนี้ค่อยมาดูกัน อิอิ
ตือผมว่าวิธีที่ได้แรงบรรดาลใจจากคุณ Scylla_Shadow มันอ้อนค้อมเหมือนเดิม แต่ยังพอคิดออก
คือจากรูป ผมบังคับสร้างรูปสามเหลี่ยม PP'C ขึ้นมาก่อน แล้ว บังคับมุม B'P'c ให้มีขนาด 150 องศา แล้วจึงมาพิสูจน์อีกทีว่าสามเหลี่ยมที่สร้างโดยบังคับขึ้นมา $(\bigtriangleup AB'C)$ เท่ากันทุกประการกับ $\bigtriangleup ABC$ เพื่อที่จะพิสูจน์ว่า BP=AP' ซึ่งวิธีทำก็ ไปคืดกันเอาเองแล้วกัน (แป่ววววว) แต่มีครับวิธีที่จะพิสูจน์ แต่อยากให้คิดกันเอง อิอิ
รูปภาพที่แนบมาด้วย

ปีกขี้ผื้งของปลอมงั้นสินะ

...โลกนี้โหดร้ายจริงๆ มันให้ความสุขกับเรา แล้วสุดท้าย มันก็เอาคืนไป...

21 มีนาคม 2009 23:09 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ LightLucifer
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้