ดูหนึ่งข้อความ
Old 20 สิงหาคม 2011, 11:39
No.Name No.Name ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

No.Name is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ Amankris View Post
ลองใช้เวลาในแก้ปัญหาเองดูก่อนนะครับ

ขอบคุณครับ ที่ช่วยเตือนสติ

แบบนี้ได้หรือเปล่าครับช่วยตรวจดูให้ด้วย

$\sin A+\cos A=0$

$\cos A(1+\tan A)=0$

$\tan A=-1$

จะได้ $A= n\pi - \dfrac{\pi}{4},n\in \mathbb{Z} $

$\cos A=0$

จะได้ $A= \dfrac{(2n+1)\pi}{2},n\in \mathbb{Z} $ แต่เมื่อนำไปแทนค่าแล้ว สมการไม่เป็นจริง

$A= n\pi - \dfrac{\pi}{4}$

20 สิงหาคม 2011 11:46 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 3 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ No.Name
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้