Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 13 ธันวาคม 2012, 23:58
sirinart sirinart ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

sirinart is on a distinguished road
Default ขอความรู้วิชา abstract algebra เกี่ยวกับ quadratic field

กำลังแกะเปเปอร์อยู่ค่ะ
พอดีมาเจอปัญหาเกี่ยวกับการแก้สมการช่วงหลัง เป็นความรู้ในวิชา abstract algebra
เกี่ยวกับเรื่อง quadratic field
คือตอนเรียน abstract ไม่ได้เรียนลึกมาถึงเรื่องนี้หน่ะค่ะ
พอพูดเรื่อง quadratic field ก็ไปเกี่ยวโยงกับ prime ideal กับ principle ideal ด้วยค่ะ

ยังไงขอคำอธิบายหน่อยนะคะ

ขอบคุณค่ะ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 14 ธันวาคม 2012, 12:54
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

ถ้าให้อธิบายทั้งหมดคงไม่ไหวมั้งครับ วิชานี้เรียนกันเป็นเทอม

เอาเป็นว่าอยากรู้อะไรก็ถามเจาะเป็นเรื่องๆดีกว่าครับ

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
Abstract Algebra noppadon7 พีชคณิต 4 29 มีนาคม 2012 20:53
มีการบ้าน Abstract algebra ทำไม่ได้มาถามครับ HIGG BOZON คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 3 04 สิงหาคม 2011 15:34
รบกวนถามผู้รู้เกี่ยวกับ Abstract algebra หน่อยครับ HIGG BOZON คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 3 30 กรกฎาคม 2011 21:42
ถามโจทย์ Abstract Algebra ครับ (ภาษาอังกฤษ) MathNewbie ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 13 16 มีนาคม 2011 20:40
ช่วยหน่อยนะคะ Abstract Algebra TDS พีชคณิต 2 23 ธันวาคม 2010 17:39