Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 18 เมษายน 2012, 03:06
Sp157's Avatar
Sp157 Sp157 ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

Sp157 is on a distinguished road
Default ต้องการวุฒิคณิตศาสตร์ แต่ปริญญาตรีไม่ได้เรียนคณะวิทย์ ต้องทำไงครับ

คืองานที่อยากทำกำหนดคุณสมบัติไว้ว่า "วุฒิปริญญาตรีขึ้นไป วิชาเอกคณิตศาสตร์"

แต่ปริญญาตรีไม่ได้เรียนทางสายคณิตศาสตร์เลยครับ เป็นคณะแนวๆวิทยาศาสตร์ แต่ไม่ใช่คณะวิทยาศาสตร์อะครับ

ทีนี้สงสัยว่าถ้าจะเรียนเอาวุฒิเพื่อสมัครงานนี้ ต้องทำยังไงบ้างอะครับ

เรียนที่ไหน มหาลัยอะไรดี ตอนนี้เรียนป.ตรีมาหลายปีแล้วครับ อยากเรียนให้จบ

ขอบคุณพี่ๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 18 เมษายน 2012, 09:10
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อยากได้ วท. บ คณิตศาสตร์ หรืออย่างอื่นก็ได้ครับ

ถ้า วท. บ คงยากที่จะได้ถ้าไม่เรียนสายตรง

แต่ที่รามคำแหงก็เปิดสาขานี้นะครับ
Old 18 เมษายน 2012, 20:16
ครูนะ ครูนะ ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

ครูนะ is on a distinguished road

ความพยายาม ตั้งใจ สู้ และอดทน

ป.ตรี คณิตศาสตร์ พิสูจน์ล้วนๆ ครับ

อ่านเองไม่ได้แน่นอน ต้องหาเรียนครับ

ที่แน่ๆ ไปเรียนที่ ม.ราม เป็นทางที่ดีที่สุด

แต่จบยากมาก และคณะนี้ถ้าไม่เก่งจริง รุ่งยาก

ส่วนใหญ่คนจบคณะนี้ ไปต่อ ป.โท เอก แล้วทำวิจัย

ได้เงินเยอะมากครับ แต่เน้นนะว่าต้องเก่งจริง

ผมไม่ขอไปถึงจุดนั้นครับ รู้สมองตัวเองดี

ยังไงก็สู้ๆ ครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply