Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 12 ตุลาคม 2008, 13:51
mungkey mungkey ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

mungkey is on a distinguished road
Default ช่วยแนะนำที่เรียนต่อ ป.โท Pure Math หน่อยคับ

อยากได้ ที่ต่างประเทศ อะคับ ถ้ายังไงช่วยทิ้ง e-mail ไว้ผมจะได้ add ไปขอบคุณคับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 12 ตุลาคม 2008, 21:20
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ mungkey View Post
อยากได้ ที่ต่างประเทศ อะคับ ถ้ายังไงช่วยทิ้ง e-mail ไว้ผมจะได้ add ไปขอบคุณคับ
ก่อนอื่นอยากได้ข้อมูลต่อไปนี้ครับ

ก. จะไปเรียนที่ประเทศอะไร

ข. มีสาขาที่สนใจแล้วหรือยัง ถ้ามี สาขาใด

ถ้าไม่สะดวกที่จะตอบในนี้ส่งข้อความมาก็ได้ครับ
Old 14 ตุลาคม 2008, 20:30
kongp kongp ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

kongp is on a distinguished road

หากอยากเป็นนักคณิตศาสตร์ ต้องเข้าสังคมเก่ง และฉลาดที่จะเรียนรู้ และอดทน นี้คือที่ได้ยินมา ส่วนมากเค้าว่ากันว่าเป็นศาสตร์ที่ใกล้จะคลาสสิกแล้ว แต่ก็ยังลำบากที่จะเรียนรู้เพราะเนื้อหาซับซ้อน ผมว่าพอๆ กับการใช้คอมพ์ให้เกิดประสิทธิภาพสูงที่สุด สำหรับความน่าฉงน

เรียนที่ Harward ดีที่สุดคิดว่าพร้อมกว่าที่ใดๆ ด้านบุคลากร แต่ผู้รู้อยู่เป็นกลุ่มๆ กว่าในเมืองไทย ที่ว่ามีผู้รู้อยู่มากแล้ว เป็นกลุ่มๆ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
ช่วยแนะนำที่เรียนต่อป.โท pure math ให้หน่อยครับ rigor ฟรีสไตล์ 1 18 กันยายน 2008 16:29
เรียน pure math จบมาแล้วเป็นไรได้บ้างค่ะ sarika ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 2 27 มิถุนายน 2006 02:03
โจทย์ในMy math เล่มล่าสุด Pramote ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 3 08 มิถุนายน 2006 17:34
ช่วยไขข้อ ข้องใจให้ผมที โจทย์หนังสือ My math Pramote ปัญหาคณิตศาสตร์ ม. ต้น 6 04 พฤษภาคม 2006 21:00