Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 03 กรกฎาคม 2004, 15:34
jae_bau's Avatar
jae_bau jae_bau ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

jae_bau is on a distinguished road
Post งานวิจัยคณิตศาสตร์ หรือ โครงงานคณิตศาสตร์

อยากได้เว็บที่ให้ข้อมูลเกี่ยวกับ...ผลงานวิจัยทางคณิตศาสตร์ ระดับมัธยมศึกษาตอนปลายขึ้นไปครับ.....ขอความอนุเคราะห์ด้วยครับ...จะต้องไปอ่านแล้วนำเสนอหน้าห้องด้วยครับ...
...จะเป็นทฤษฏีล้วนๆ หรือจะประยุกต์ก็ได้ครับ...หรือท่านผู้มีความสามารถและมีความสงสารทำโครงงานคณิตอยู่ กรุณาอนุเคราะผมด้วยครับ
....เป็นโครงงานของชาวไทยหรือต่างชาติก็ได้ครับ..
.....ขอบคุณล่วงหน้า....
.....พี่ๆใจดีทุกคนและเก่งมากๆ...ทุกคนครับ..
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 04 กรกฎาคม 2004, 14:14
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Icon15

ไม่ค่อยจะเข้าใจคำถามเท่าไรเลย. สรุปก็คือไม่ได้มาขอความคิดเห็นว่าจะทำโครงงานคณิตศาสตร์อะไร ใช่ไหมครับ. แต่ต้องการอะไรสักอย่างที่เกี่ยวกับคณิตศาสตร์เพื่อออกไปพูดหน้าชั้น

ถ้าเป็น งานวิจัยคณิตศาสตร์ของนักคณิตศาสตร์ : อันนี้พี่ว่าหมดสิทธิ์ที่น้องจะเข้าใจได้ครับ. มันคงไม่ง่ายที่น้องจะเข้าใจได้หรอก

ถ้าเป็นโครงงานคณิตศาสตร์ : อันนี้อยากได้โครงงานของคนที่ทำไปแล้วมาพูดหรือครับ. พี่ว่าคงไม่มีใครทำเก็บไว้ในเว็บที่ไหนหรอก(ทำเพื่ออะไร) แต่ก็อาจเป็นไปได้ครับ. ใครรูก็ช่วยบอกด้วยล่ะกัน

ถ้าเป็นหนังสือแนะนำโครงงานคณิตศาสตร์ อันนี้พอมีครับ. มีคนแปลมาแล้ว ถ้าจำไม่ผิด ชื่อเรื่อง 101 โครงงานคณิตศาสตร์ อะไรทำนองนี้ ที่จุฬา ๆ มีแน่ ๆ 1 เล่ม

น้องน่าจะพูดให้ชัดเจนกว่านี้นะครับ. เช่น ต้องพูดเมื่อไร ,พูดเพื่ออะไร, พูดระดับไหน ต้องเขียนเป็นรูปเล่ม หรือเปล่า, หรือออกไปมั่ว ๆ หน้าชั้น( ๗ ให้ผ่านพอเป็นพิธี ,scope กว้าง ๆ เป็นอย่างไง ลองยกตัวอย่างมาให้ดูหน่อยซักเรื่อง ถ้าไม่ชัดเจนแบบนี้พี่ก็ตอบไม่ได้หรอกครับ. ว่าต้องการอะไรแบบไหน
Old 05 กรกฎาคม 2004, 17:15
jae_bau's Avatar
jae_bau jae_bau ไม่อยู่ในระบบ
หัดเดินลมปราณ

jae_bau is on a distinguished road
อยากได้ของนักเรียนระดับมัธยมศึกษาตอนปลายครับ......ครับซึ่งตอนนี้ก็ลองๆมอง..คณิตสาสตร์จากกิ้งกืออยู่....แต่ใกล้จะเสนอหน้าชั้นแล้ว ครับ.........ซักเว็บเถอะครับ..ได้โปรด....และซึ่ง.... พอจะเป้นแนวทางของการผ่านการนำเสนอหน้าชั้น (งง) ครับ
Old 06 กรกฎาคม 2004, 13:58
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Red face

กิ้งกือดุ๋ยดุ่ยนั่นล่ะหรือ. น้องตอบคำถามพี่ใม่ตรงจุดเลย อ่านไม่ค่อยเข้าใจกระมัง. พี่ก็ไม่รู้จะตอบอะไรต่อเหมือนกัน โชคดีนะครับ.
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply