Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์มัธยมศึกษา > ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 26 กันยายน 2009, 08:26
adomdog adomdog ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

adomdog is on a distinguished road

มีคำถามนิดหน่อยครับ

อยากทราบว่า อนุพันธ์ Implicit Funtion ม.ปลาย ได้เรียนป่าวครับ ถ้ามี อยู่เล่มไหน หรือ เรียนตอน ม.อะไรครับ
หรือถ้าไม่มีเรียนอนุพันธ์ อย่างน้อยน่าจะมีเรียนเรื่อง Implicit Funtion เฉยๆ แล้วมันเรียนตอนไหนครับ

ที่ถามคืออยากทบทวนนิดหน่อยก่อนลุยจริงอ่ะครับ ห่างม. ปลายมานาน น้องๆ ช่วยหน่อยนะจ้า

อืม หาเจอแล้วครับ ชื่อภาษาไทยนี่ทำคณิตมึนไปหลายรอบแล้วนะครับเนี่ย

Implicit Differenstiation = การหาอนุพันธ์โดยปริยาย ม.6 มีเรียนอยู่ติ๊ดนึง เฮ้ออออ

อย่าว่างั้นงี้ถามเองตอบเอง คริๆๆๆ

26 กันยายน 2009 09:33 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nongtum
เหตุผล: double post
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
เรื่องของ Implicit Function -InnoXenT- ปัญหาคณิตศาสตร์ ม.ปลาย 2 01 สิงหาคม 2009 22:12
อนุพันธ์ของ implicit funtion pacemaker คณิตศาสตร์อุดมศึกษา 1 23 กรกฎาคม 2009 23:14
Implicit Plot Anonymous314 ซอฟต์แวร์คณิตศาสตร์ 6 20 กรกฎาคม 2008 16:24
ช่วยคิดข้อนี้ให้ทีนะคะ Funtion and graphคะ gally ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 4 28 สิงหาคม 2007 20:18