Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คลายเครียด > ฟรีสไตล์
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 29 เมษายน 2005, 23:33
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Exclamation !!! แจก E - Book Math 1 !!!

สวัสดีครับ. เพื่อเป็นการฉลองการปรับปรุงระบบบอร์ดใหม่ ผมขอแจก E - Book ซึ่งน่าสนใจ และ มีขนาดไม่ใหญ่เกินไปนัก ให้สำหรับท่านที่ชอบคณิตศาสตร์กันจริง ๆ จัง ๆ และ แวะมาเยี่ยมเยียนบอร์ดแห่งนี้บ่อยครั้ง

E - Book ชุดนี้เป็นแนว Problem - Solving ครับ. มาจากประเทศที่มีเชื้อสายใกล้เคียงกับเราชาวเอเชียนี่ล่ะ เนื้อหาข้างในจะประกอบด้วย ข้อสอบล้วน ๆ ทั้งหมด 200 ข้อ ซึ่งรวบรวมมาจากแหล่งต่าง ๆ รวมไปถึงเฉลยทั้งหมดทุกข้อ ซึ่งแบ่งออกเป็น Algebra, Geometry, Numer Theory , Combinatorics, Miscellaneous Problem

ซึ่งผมบุกน้ำลุยไฟ ไปหน้าด้านขอมาเลย เป็นของอาจารย์ในมหาวิทยาลัยแห่งหนึ่งในประเทศที่ว่าล่ะครับ. คือเดิมทีเอกสารชุดนี้เขาใช้อบรมในค่ายโอลิมปิกของที่นั่นครับ และ ก็มีให้ Download อยู่พักหนึ่ง ต่อมาจัดพิมพ์ขายในปี 2003 เป็นรูปเล่ม (เข้าใจว่างั้นนะครับ) ก็เลยไม่ให้ Download แต่ด้วยผมควานหาโดย google จนกระทั่งเจอ link แต่ไม่มีไฟล์ เลยต้องเมล์ไปขอยกเหตุผลแม่น้ำทั้งห้าร้อยสาย ว่าถ้าผมได้ไปจะมีประโยชน์อย่างไรบ้าง ได้ผลครับ. วันรุ่งขึ้นส่งมาให้ผมทันทีเลย ฮิ ๆ เรื่องนี้เกิดขึ้นเมื่อปีก่อนนะครับ. (ตอนนี้มีให้ Download หรือเปล่าไม่ขอบอก)

เอาล่ะมาพูดถึงกฏเกณฑ์ในการแจก เนื่องจากผมอยากให้ E - Book ชุดนี้ อยู่ในวงของคนที่ชอบคณิตศาสตร์จริง ๆ เอาไปทำประโยชน์เท่านั้น ดังนั้นการแจกครั้งนี้จึงมีหนเดียวเท่านั้นนะครับ. ไม่มีรอบสองขอบอก ขอหลังจากนี้ก็ไม่ให้ และ ถ้าใครได้ไปแล้วก็อย่าเอาไปพิมพ์ขายเพื่อหาเงินนะครับ. พิมพ์เอาไว้ดูกันเองเท่านั้นพอ อย่างไงเขาก็ทำมาแบบ 2 หน้าในหน้าเดียวอยู่แล้วด้วย ใครไปละเมิดลิขสิทธิ์ไม่เกี่ยวกับผมนะจะบอกให้

กฏเกณฑ์มีอยู่ว่า ใครที่ต้องการขอให้ลงชื่อเอาไว้ภายในวันที่ 30 เมษายน 2548 นี้ ตามเวลาไม่เกินเที่ยงคืนของบอร์ดนี้ในประเทศไทยนะครับ. แล้วผมจะอาจจะส่งไปให้ หรือ จะนำมาให้ Download ขอคิดดูก่อน.
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 29 เมษายน 2005, 23:57
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
Thumbs up

โอกาสทองแบบนี้จะปล่อยไปได้ไง มาขอเป็นคนแรกเลยคร้าบ
Old 30 เมษายน 2005, 00:48
M@gpie's Avatar
M@gpie M@gpie ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

M@gpie is on a distinguished road
ขอด้วยคนคร้าบบบ เป็นคนต่อมา
Old 30 เมษายน 2005, 03:02
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road
ว้าวเยี่ยมเลย ไม่พลาดอยู่แล้ว ขอบคุณมากๆเลยครับ แต่โหพี่ gon นี่ความพยายามสุดยอดจริงๆ

30 เมษายน 2005 03:08 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ nooonuii
Old 30 เมษายน 2005, 13:51
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
ขอด้วยคนครับ

30 เมษายน 2005 13:51 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gools
Old 30 เมษายน 2005, 15:13
wee wee ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าหยก

wee is on a distinguished road
I want too . Thank you NA KRAB
Old 30 เมษายน 2005, 16:47
บุรุษนิรนาม บุรุษนิรนาม ไม่อยู่ในระบบ
เริ่มฝึกวรยุทธ์

บุรุษนิรนาม is on a distinguished road
ขอด้วยคนครับ และก็ขออนุโมทนาคุณเว็บมาสเตอร์ที่แจกให้เป็นวิทยาทานครับ
Old 30 เมษายน 2005, 16:59
R-Tummykung de Lamar R-Tummykung de Lamar ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

R-Tummykung de Lamar is on a distinguished road
ขอด้วยคนครับ ...ขอบคุณมากๆนะครับ
Old 30 เมษายน 2005, 17:05
บุรุษนิรนาม บุรุษนิรนาม ไม่อยู่ในระบบ

บุรุษนิรนาม is on a distinguished road
ถามคุณกอนเพิ่มเติมด้วยครับเกี่ยวกับ หนังสือคณิตศาสตร์ม.ปลาย ที่คุณเขียนอยู่ว่าตอนนี้ใกล้ตีพิมพ์หรือยังครับ
Old 30 เมษายน 2005, 17:05
Ta Ta ไม่อยู่ในระบบ

Ta is on a distinguished road
เพื่อไม่ให้เสียความตั้งใจของพี่ gon ขอด้วยคนครับ ขอบคุณมากครับ พี่ gon ที่ทำเพื่อชาว Mathcenter
Old 30 เมษายน 2005, 19:51
passer-by passer-by ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

passer-by is on a distinguished road
e-book ที่คุณ Gon จะแจกเนี่ย เป็นของ Prof. Kin Y. LI หรือเปล่าครับ เห็นมี 200 ข้อ แล้ว ก็มีเฉลยทุกข้อ เหมือนที่คุณ Gon บอก ทุกประการ เลยครับ
ถ้าไม่ใช่เล่มนี้ ก็ขอด้วยคนแล้วกันคับผม
ส่วน e-book ของ Prof. Kin Y.LI ถ้าใครสนใจ ก็ download ได้ที่นี่เลย
www.math.ust.hk/faculty/makyli/190/prob-bk_03fa.ps
Old 30 เมษายน 2005, 21:36

gon is on a distinguished road
Cool

อ้า..... คุณ passer-by รู้ไต๋ผมซะแล้ว 555 เล่มนี้ล่ะครับที่ผมจะแจก ฮิ ๆ เดิมที Link ให้ Download มันเสียครับ. พอผมเมล์ไปขอเขาก็ส่งมาให้ผม 2 เล่ม แล้วไม่นานก็ทำ Link ให้ดี แล้ว อีกไม่นานจากนั้นก็แปลงจากเดิมไฟล์ pdf เป็น ps ครับ. สรุปว่าใครอยากได้จัดการเองแล้วกันนะครับ. ไม่ต้องเหนื่อยผมแล้ว อ้อ. มันยังมีอีกเล่มของ คุณ Kin Y. LI นะครับ. ดูกันดี ๆ เดี๋ยวต้องหาเล่มอื่นมาแจกแทนล่ะ 555
Old 30 เมษายน 2005, 22:28
Alberta Alberta ไม่อยู่ในระบบ
จอมยุทธ์หน้าใหม่

Alberta is on a distinguished road
ขอด้วยคนนะครับ
ขอบคุณมากครับผม

30 เมษายน 2005 22:30 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 2 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ Alberta
Old 30 เมษายน 2005, 23:33

Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ บุรุษนิรนาม:
ถามคุณกอนเพิ่มเติมด้วยครับเกี่ยวกับ หนังสือคณิตศาสตร์ม.ปลาย ที่คุณเขียนอยู่ว่าตอนนี้ใกล้ตีพิมพ์หรือยังครับ
ลืมตอบไป เต็มที่อยู่ครับ. ยังบอกไม่ได้ว่าเมื่อไร
Old 01 พฤษภาคม 2005, 13:35
gools's Avatar
gools gools ไม่อยู่ในระบบ
บัณฑิตฟ้า

gools is on a distinguished road
มีใครได้หรือยังครับ Over 1111 problems involving inequalities and extremal problems
เอ...มันมี 2 เล่มหรือครับ ผมเห็นแค่เล่มเดียวเอง (หรือในไฟล์นึงมี 2 เล่มแล้วผมไม่รู้ )

01 พฤษภาคม 2005 15:41 : ข้อความนี้ถูกแก้ไขแล้ว 1 ครั้ง, ครั้งล่าสุดโดยคุณ gools
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

หัวข้อคล้ายคลึงกัน
หัวข้อ ผู้ตั้งหัวข้อ ห้อง คำตอบ ข้อความล่าสุด
!!! แจก E-Book Math 2 !!! gon ฟรีสไตล์ 85 28 มิถุนายน 2010 19:01
e-book ภาษาไทย tani ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 9 13 กรกฎาคม 2007 11:20
!!! แจก E-Book Math 3 !!! gon ฟรีสไตล์ 28 29 มิถุนายน 2007 21:17
แจก E-Book ครับ thee ฟรีสไตล์ 15 22 พฤษภาคม 2007 09:40
รบกวนเกี่ยวกับ E-Book หน่อยครับ tani ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป 10 15 พฤศจิกายน 2006 21:28