Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > การใช้เว็บบอร์ด > ปัญหาการใช้เว็บบอร์ด
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 05 มกราคม 2007, 12:11
sck's Avatar
sck sck ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณคุ้มครองร่าง

sck is on a distinguished road
Send a message via MSN to sck
จะรอดูหน้าเวปใหม่ต่อไปครับ
ส่วนบอร์ดผมว่ามันเงียบมากลงจริงๆ
แต่ผมว่าเรื่องไฟล์ pdf นี่ก็ดีนะครับ
เวลาต้องการใช้ print ออกมามันจะได้ชัดๆหน่อยอะครับ
ไฟล์รูป print ออกมาแทบอ่านไม่ออกเลย
Old 05 มกราคม 2007, 14:20
warut warut ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ไร้สภาพ

warut is on a distinguished road
เมนูใหม่ช้าเกินไปครับ ถ้าคนไม่เคยรู้มาก่อนว่ามันเป็นเมนู คงต้องใช้โชคล่ะครับถึงจะพบ ผมว่าถ้าไม่ใช้เมนูเก่า ก็ทำเป็น list ของ links ไปเลยอย่างที่คุณ nongtum แนะนำครับ อาจดูไม่เท่ในแง่คนทำเว็บ แต่ถ้ามองว่านี่เป็นเว็บวิชาการแล้ว list ไปเลยก็ดู professional ดีครับ

อีกอย่างคือ เนื่องจากหน้าหลักมีการเปลี่ยนแปลงน้อยมาก อยากให้เวลาที่มีการ updated ช่วยมาประกาศในบอร์ดด้วยครับ จะได้ไม่ต้องคอยเช็ค

ส่วนเรื่องจำนวนสมาชิกนี่มันอาจจะหลอกตานะครับ บางคนอาจมีหลาย login (เพื่ออะไร?) บางคนอาจจะสมัครใหม่แทบทุกครั้งที่ถามก็เป็นได้ ผมว่ายังไงจำนวนคนที่ชอบคณิตศาสตร์จริงๆ และมีเวลามาเล่นน่าจะมีน้อยมากๆครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 05 มกราคม 2007, 15:40
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎขั้นสูง

gon is on a distinguished road
Smile

เรื่องเมนู ผมเคยคิดจะเลียนแบบของคุณ Augie ที่ทำเมนูของเว็บพันทิป คือเอามาแปะเป็นเมนูในเบราเซอร์ไปเลย ไม่รู้ว่าจะมีคนอยากใช้บ้างหรือเปล่า สะดวกดีเหมือนกันนะ
Old 05 มกราคม 2007, 18:25
Mastermander's Avatar
Mastermander Mastermander ไม่อยู่ในระบบ
กระบี่ประสานใจ

Mastermander is on a distinguished road
แสดงผลโดย Firefox ได้ดีครับ

แต่กับ IE ช้ามากมายครับ จะทำให้เครื่องแฮงค์ด้วยครับ - - ตัวเก่าจะแสดงได้ดีกว่าครับ
Old 06 มกราคม 2007, 18:26

warut is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ gon:
เรื่องเมนู ผมเคยคิดจะเลียนแบบของคุณ Augie ที่ทำเมนูของเว็บพันทิป คือเอามาแปะเป็นเมนูในเบราเซอร์ไปเลย ไม่รู้ว่าจะมีคนอยากใช้บ้างหรือเปล่า สะดวกดีเหมือนกันนะ
ไม่ทราบเหมือนกันว่าเมนูที่ว่าเป็นยังไงนะครับ แต่ถ้าเป็นอะไรที่ต้อง install ลงเครื่องนี่ผมไม่เอาด้วยแน่ครับ

อีกเรื่องนึงคือ คุณ gon/TOP เคยคิดจะทำ favicon สำหรับที่นี่บ้างรึเปล่าครับ
Old 06 มกราคม 2007, 20:51
gon's Avatar
gon gon ไม่อยู่ในระบบ

gon is on a distinguished road
Smile

อ้างอิง:
ข้อความเดิมของคุณ warut:
ไม่ทราบเหมือนกันว่าเมนูที่ว่าเป็นยังไงนะครับ แต่ถ้าเป็นอะไรที่ต้อง install ลงเครื่องนี่ผมไม่เอาด้วยแน่ครับ

อีกเรื่องนึงคือ คุณ gon/TOP เคยคิดจะทำ favicon สำหรับที่นี่บ้างรึเปล่าครับ
เป็นแบบรูปนี้น่ะครับ. เป็นไฟล์ .xpi

่ส่วนเรื่อง favicon ผมคิดไว้นานแล้ว และเคยคุยกับ Top แล้วครับ.
ผมบอกเอาแบบง่าย ๆ คือ ตัว M ก็ได้ Top บอก มันเห่ยไปเหมือนของ M! sanook อะไรแบบนั้น
เรื่องหัวศิลป์นี่ผมไม่มีหรอกครับ ใครจะออกแบบมาดูกันก็ได้นะครับ (16 x 16 pixel)
Old 07 มกราคม 2007, 01:32

Smile

อ๋อ...เป็นแบบนี้เอง คิดว่าไม่จำเป็นสำหรับผมนะครับ
Old 10 มกราคม 2007, 00:14
TOP's Avatar
TOP TOP ไม่อยู่ในระบบ

TOP is on a distinguished road
Smile

เรื่องเมนูผมคงต้องมองหาตัวอื่นต่อไป ก็มีเล็งๆไว้บ้างเหมือนกัน แต่ไม่แน่ใจว่าจะมีโครงสร้างโค้ดที่ ง่ายต่อการแก้ไขด้วยมือแค่ไหน

ส่วนเรื่อง favicon อีกหน่อยคงต้องมี เพราะเห็นหลายเว็บไม่มีแล้วมันเข้าไม่ได้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply