Mathcenter Forum  

Go Back   Mathcenter Forum > คณิตศาสตร์ทั่วไป > ปัญหาคณิตศาสตร์ทั่วไป
สมัครสมาชิก คู่มือการใช้ รายชื่อสมาชิก ปฏิทิน ข้อความวันนี้

ตั้งหัวข้อใหม่ Reply

เครื่องมือของหัวข้อ ค้นหาในหัวข้อนี้
Old 27 สิงหาคม 2016, 04:24
innocent innocent ไม่อยู่ในระบบ
สมาชิกใหม่

innocent is on a distinguished road
Default ช่วยด้วยครับ = =

คือผมศึกษาต่อในด้านวิศวกรรมศาสตร์ระดับ ป.โท แล้วเจอ คณิตศาสตร์เกี่ยวกับ linear algebra ซึ่งตัวผมเรียนมาน้อยมากตอนป.ตรี มันจึงเป็นปัญหาสำหรับผมมากตอนนี้ เพราะเรียนลึกมากๆๆๆ ผมลองหาเนื้อหาใน linear algebra ระดับ ป.ตรี ดูแล้วแต่ยังไม่ลึกเท่าที่เรียนตอนนี้เลยครับ เช่น เนื้อหาเกี่ยวกับ การพิสูจน์ QR การใช้ matrix norm ละก็พวก นอร์มทั้งหลายแหล่ การเอา eigenvetor มาใช้ ซึ่งที่ผมรู้ก็แค่การหา eigen เท่านั้นเอง ผมอยากทราบว่า พอจะมีหนังสืออ่านง่ายๆ ที่ครบทุกเรื่องแบบเข้าใจละเอียดไหมครับ เพราะตอนนี้ตันแล้วจริงๆ ผมคิดว่าคงไม่มีหนังสือภาษาไทยเขียนถึงระดับนี้ใช่ไหมครับ ถ้าพอจะทราบก็ขอบคุณมากครับ
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
Old 27 สิงหาคม 2016, 09:56
nooonuii nooonuii ไม่อยู่ในระบบ
ผู้พิทักษ์กฎทั่วไป

nooonuii is on a distinguished road

แนะนำหนังสือชื่อ matrix analysis
Old 27 สิงหาคม 2016, 13:23
lek2554's Avatar
lek2554 lek2554 ไม่อยู่ในระบบ
ลมปราณไร้สภาพ

lek2554 is on a distinguished road

อ้างอิง:
ข้อความเดิมเขียนโดยคุณ nooonuii View Post
แนะนำหนังสือชื่อ matrix analysis
เล่มนี้หรือเปล่าครับ มี pdf ฟรี ใน google ครับ

Name:  Matrix Analysis.jpg
Views: 137
Size:  46.1 KB
ตอบพร้อมอ้างอิงข้อความนี้
ตั้งหัวข้อใหม่ Reply